Rais wa Kenya Uhuru Kenyatta amevitaka vyombo vya usalama nchini humo kukomesha mfululizo wa mauaji ya Wakenya wasio na hatia nchini kote.

Aliyasema hayo jana alipokuwa akituma salamu za rambirambi kwa familia ya gavana wa Jimbo la Uasin Gishu Jackson Mandago ambaye ndugu yake alipatikana amefariki katika nyumba moja huko Eldoret.

“Tunapaswa kuchunguza chanzo cha mauaji hayo, hatuwezi kuwa na hali ambapo tunakabiliwa na mauaji ya kila siku.Hii haikubaliki, “Rais alisema.

Kenyatta alisema kuongezeka kwa kesi za mauaji kimekuwa ni kitendo cha kusikitisha na zinahitaji hatua za haraka kutoka kwa mafunzo yote ya utekelezaji wa sheria wakiongozwa na polisi.

Aliendelea kwa kusema, “Mamlaka zetu ya utekelezaji wa sheria inapaswa kuchukua hatua za haraka ili kusitisha mauaji haya, tuweke rasilimali zote zilizopo ili kuhakikisha usalama wa Wakenya nchini kote,”.